அநீதியின் வீழ்ச்சியும் அறத்தின் வெற்றியும் இதுதானா? – தேசத்தின் குரல்

இரண்டாம் அலைக்கற்றை ஊழல் வழக்கில் ஆ.ராசா, கனிமொழி உட்பட குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட அனைவரும் தில்லி நீதிமன்றத்தால் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளார்கள்.

இந்தத் தீர்ப்பைக் காரணம் காட்டி 2004 முதல் 2014 வரை நடைபெற்ற காங்கிரசு தலைமையிலான ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி அரசாங்கத்தில் ஊழலே நடைபெறவில்லை என்று காங்கிரசார் வாதிட முற்பட்டுள்ளனர். வழக்குத் தொடரப்பட்டதே காங்கிரசாட்சியில்தான் என்பதை நினைவுபடுத்தினால், அப்போதைய தலைமைக் கணக்குத் தணிக்கை அதிகாரியின் மீது பழி போட்டுத் தப்ப முயல்கின்றனர.

கடந்த 2012ஆம் ஆண்டு மன்மோகன் சிங் தலைமையமைச்சராகவும் ஆ.ராசா தொலைத் தொடர்புத்துறை அமைச்சராகவும் இருந்த போது செய்யப்பட்ட அலைக்கற்றை ஒதுக்கீட்டை நீக்கம் செய்து இந்திய உச்ச நீதிமன்றம் அளித்த தீர்ப்பில் இப்போதும் எவ்வித மாற்றமும் இல்லை என்பதை மறக்க வேண்டாம். அதாவது முறைகேடு நடைபெற்றது உண்மை. ஆனால் கையூட்டுப் பெற்றுக்கொண்டு முறைகேடு செய்ததாக மெய்ப்பிக்க முறையான சான்றுகளை நடுவண் புலனாய்வுக் கழகத்தால் (சிபிஐ) முன்னிறுத்த முடியவில்லை என்று பொருள். இதுதான் இப்போது வந்துள்ள தீர்ப்பின் சாரம்.

இதில் காங்கிரசுக் கட்சி மகிழ்ந்து கொண்டாட எதுவுமில்லை. அலைக்கற்றை ஒதுக்கீடு தொடர்பான அனைத்தும் தலைமையமைச்சர் மன்மோகன் சிங்கிற்குத் தெரிந்தே நடைபெற்றன என்று ஆ.ராசா கூறியிருப்பதை மறுக்க முடியாது.
ஆகவே அலைக்கற்றை முறைகேட்டுக்கு முதல் பொறுப்பாளி காங்கிரசுதான். இப்போது ஆ.ராசா, கனிமொழி விடுதலையைக் காங்கிரசு கொண்டாடுவது ஊரிலே கல்யாணம் மாரிலே சநதனம் என்பது போலத்தான் உள்ளது. தலைமைக் கணக்குத் தணிக்கையர் அரசுக்கு ஏற்பட்டிருக்கக்கூடிய இழப்பு என்று ஒரு தொகையை ஊகமாகத் தெரிவித்தார். அரசுக்கு இவ்வளவு பெரிய இழப்பை ஏற்படுத்தி அதனால் ஆ.ராசாவும் மற்றவர்களும் அடைந்த ஆதாயத்தைப புலனாய்வு செய்தது சி.பி.ஐ.தான்!

அலைகற்றை ஒதுக்கீட்டுக் கொள்கை முடிவு தவறு, ஆனால் அதை வைத்து ஊழல் நடைபெறவில்லை என்றால் இந்த வழக்குத் தொடர்ந்திருக்கவே கூடாது. ஊழல் நடைபெற்றது உண்மை என்றால் அதற்கான ஐயந்திரிபற்ற சான்றுகளைத் திரட்டியிருக்க வேண்டும். இரண்டில் எது உண்மையானாலும் காங்கிரசுத் தலைமைதான் அறப் பொறுப்பேற்க வேண்டும்.

இந்த வழக்கில் தொடக்கத்தில் காட்டிய அக்கறையை சி.பி.ஐ. தொட்ர்ந்து காட்டவில்லை என்று நீதிபதி சைனி கூறியிருப்பது மன்மோகன் சிங் அரசு மீது மட்டுமல்லாமல் மோதி அரசின் மீதும் ஐயங்கொள்ளச் செய்கிறது. வேறு எதுவும் இல்லாவிட்டாலும், வழக்குப் போட்ட காலத்தில் காங்கிரசுத் தலைமையிலான ஆட்சி, விடுதலைத் தீர்ப்பு வந்திருக்கும் போது பா.ச.க தலைமையிலான ஆட்சி என்பது தி.மு.க. புறந்தள்ள முடியாத உண்மையாகவே இருக்கும். உடனே இல்லாவிட்டாலும் காலப்போக்கில் இந்த உண்மை என்ன அரசியல்விளைவுகளை ஏற்படுத்தும் என்பது குறித்து இப்போது ஒன்றும் சொல்ல முடியாது.

இன்னும் மேல்முறையீடு இருக்கிறது என்று அ.தி.மு.க. சார்பில் அமைச்சர் ஜெயகுமார் கூறியுள்ளார். கணக்கு குமாரசாமி தீர்ப்பு வந்த போது இதைச் சொல்லி ஜெயா பதவியேற்பை நிறுத்தி வைத்திருக்கலாமே? ஜெயா பெயரைச் சொல்லும் யாருக்கும் ஊழல் பற்றிப் பேசத் தகுதியே இல்லை.

வழக்குத் தீர்ப்பு குறித்து ராசா, கனிமொழி உள்ளிட்ட திமுக தலைவர்கள் மகிழ்ச்சி தெரிவிப்பதைப் புரிந்து கொள்ள முடிகிறது. ஆ.ராசா ஒரு தேர்ந்த வழக்கறிஞராகத் தம்மை மெய்ப்பித்துக் கொண்டுள்ளார் என்பதும் சரி. ஆனால் இது நீதியின் வெற்றி என்றெல்லாம் கூரைமீதேறிக் கூவுவதற்கு எவ்வித அடிப்படையும் இல்லை. தீர்ப்பு எப்படி வந்திருந்தாலும் ஆ.ராசாவும் கனிமொழியும் ஊழல் குற்றவாளிகளே என்று வாதிடுவது நம் நோக்கமில்லை. ஆனால் இந்த ஒரு தீர்ப்புக்காக மக்கள் தீர்ப்பே மகேசன் தீர்ப்பு என்பதை மாற்றி “சைனி தீர்ப்பே மக்கள் தீர்ப்பு” என்று குதூகலிக்க வேண்டாம் என்று எச்சரிக்கக் கடமைப்பட்டுள்ளோம்.

இந்தியாவில் ஊழல் வழக்கில் ஒருவரைத் தண்டிப்பது எவ்வளவு கடினம் என்பதை திமுக தலைவர்களுக்குச் சொல்லித் தர வேண்டுமா? ஊழல் குற்றச்சாட்டின் இருமுனைகளிலும் நின்று வழக்காடிய அனுபவம் அவர்களுக்கு உண்டு. டான்சி உள்ளிட்ட எத்தனையோ வழக்குகளில் நீதிமன்றங்களால் ஜெயா விடுவிக்கப்பட்டரே, அப்போதும் கூட நீதிதான் வென்றதா? சொத்துக் குவிப்பு வழக்கிலேயே கூட மேல்முறையீட்டில் பெங்களூரு உயர் நீதி மன்றம் ஜெயாவை விடுவித்ததே, அப்போதும் நீதிதான் வென்றதா?

ஊழல் வழக்கு இல்லையென்றாலும் கொலை வழக்கில் ஜெயேந்திரர் விடுதலை வாங்கினாரே, அப்போதும் நீதிதான் வென்றதா?

இந்திய சனநாயகம் பணநாயகமாகச் சீரழிந்து கிடக்கும் நிலையில் இந்தப் பணநாயகத்தின் உயிரூட்டமாக இருப்பது ஊழல் என்பதைப் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். ஊழல் எதிர்ப்புப் போராட்டத்தை ஒருசில வழக்குகள் வாயிலாகவே நடத்தி விட முடியும் என்பது தூண்டில் போட்டுத் திமிங்கலம் பிடிக்கும் முயற்சியே.

தமிழக அரசியல்வாதிகள் கொள்ளையடிக்க வாய்ப்புத் தந்து, அவர்களை வழிக்குக் கொண்டுவருவதற்கு ஒரு மிரட்டலாகவும் ஊழல் வழக்குகளை இந்திய அரசு பயன்படுத்தி வருவதும் சிதம்பர இரகசியமில்லை.

ஊழலை எதிர்ப்பதில் சமரசத்துக்கு இடமில்லை. சமரசம் செய்து கொள்வதற்கு இந்துத்துவ எதிர்ப்பு, சமூக நீதிக் காப்பு, பாசிச எதிர்ப்பு என்று எத்தனையோ காரணங்கள் கற்பிக்கப்படுகின்றன. கறைபடிந்த அரசியல்வாதிகளின் துணைகொண்டுதான் இந்துத்துவ ஆளும் வர்க்கத்தை எதிர்க்க முடியும் என்ற மாயை வளர்க்கப்படுகிறது. இது தற்கொலைக்கு நிகரான உத்தியே தவிர வேறல்ல. தேசிய ஒடுக்குமுறைக்கு எதிரான போராட்டங்களின் வாயிலாகவே வகுப்புவாதத்துக்கும் பாசிசத்துக்கும் பார்ப்பனியத்துக்கும் உண்மையான எதிர்ப்பை வளர்க்க முடியும் என்ற வரலாற்றுப் படிப்பினையை மறக்க வேண்டாம்.

இரண்டாம் அலைக்கற்றை வழக்கில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட ஆ.ராசா, கனிமொழி தவிர மு.க ஸ்டாலின், அன்பழகன் உள்ளிட்ட திமுக தலைமையும் இந்த வழக்கின் தீர்ப்பை மகிழ்ந்து வரவேற்றுள்ளது. அப்படியானால் இரண்டாம் அலைகற்றை ஒதுக்கீட்டை நீக்கம் செய்து உச்ச நீதிமன்றம் அளித்த (2012) தீர்ப்பு குறித்து அது விளக்கம் சொல்லக் கடமைப்பட்டுள்ளது. குற்றவியல் வகையில் இல்லாவிட்டாலும் அரசியல் வகையில் அந்த ஒதுக்கீட்டு முடிவுக்கு ஆ.ராசாவும் பொறுப்பேற்க வேண்டும். அவரை அமைச்சராக்கிய திமுகவும் பொறுப்பேற்க வேண்டும். அல்லது இந்திய அரசில் அங்கம் வகிக்கும் திமுக அமைச்சர்களின் கொள்கை முடிவுகளில் கழகத்துக்குத் தொடர்பில்லை என்று அறிவிக்க வேண்டும். ஆ,ராசா ஆனாலும், மு.க. அழகிரி ஆனாலும், ஏன், முரசொலி மாறனே ஆனாலும், தேர்தலில் நிறுத்தி வெற்றி பெறச்செய்யவும் அமைச்சரவையில் இடம் வாங்கிக் கொடுக்கவும்தான் கழகம்! பிறகு அவர்கள் எடுக்கும் கொள்கை முடிவுகளுக்கெல்லாம் காங்கிரசு அல்லது பாசக. அப்படித்தானா?

இந்த வழக்கு பற்றிக் கழகத் தலைவர் கலைஞர் மு.கருணாநிதி “அநீதி வீழும், அறம் வெல்லும்” என்று அன்றே எழுதியதாக திமுக நண்பர்கள் எடுத்துக்காட்டி மகிழ்கிறார்கள். காவிரி, முல்லைப் பெரியாறு, கூடங்குளம், நெடுவாசல், கதிராமங்கலம், நீட் என்று அடுக்கடுக்காகத் தமிழினத்துக்கு இழைக்கப்படும் அநீதிகள் வீழ்வது எப்போது? அறம் வெல்வது எப்போது?

இனவழிப்புக்கு ஆளான தமிழீழ மக்கள் ஈடுசெய் நீதி கோரித் தாயகத்திலும் உலகெங்கிலும் போராடி வருகிறார்களே, அவர்களுக்கு அநீதிகள் வீழ்வதும் அறம் வெல்வதும் எப்போது? அவர்கள் வாழ்வில் நீதி மலரவும் அறம் வெல்லவும் என்ன செய்யப் போகிறோம்?

உடன்பிறப்புகள் இந்த வினாக்களுக்கும் விடைதேடுவார்கள் என நம்புவோம்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது. கட்டாயமான புலங்கள் * ஆக குறிக்கப்பட்டுள்ளன


+ 4 = 9

உங்களால் பின்வரும் HTML tag களை பயன்படுத்த முடியும்: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>